NHẬN ĐINH THỊ TRƯỜNG NGÀY 8/2
🌤 VN-index 7/2: Không duy trì được nhịp tăng điểm từ phiên trước đó, VN-Index kết thúc phiên giao dịch giảm mạnh hơn 23 điểm (-2,15%) và dừng ở mốc 1.065,84 điểm. Tổng khối lượng giao dịch giảm hơn 27,7 % so với phiên trước, đạt hơn 673 triệu đơn vị, tương ứng với giá trị hơn 12 nghìn tỷ đồng trên sàn HOSE.
Như vậy sau cú bật tăng ngày 5/2, thị trường cho thấy đó là 1 phiên bulltrap và ngay sau đó đã quay đầu giảm mạnh đi kèm thanh khoản lớn ở hầu hết các mã, đặc biệt phải kể đến nhóm thép (HPG, NKG, HSG), chứng khoán (VND, SSI, SHS, MBS), và bất động sản (NVL, CEO, DIG, PDR). Thị trường có chiều hướng về hỗ trợ tiếp theo ở 1050 (+-5đ).
Trong phiên ngày 5/2 sau khi nhận thấy chỉ báo Tâm lý thị trường đang hưng phấn quá mức, kết hợp với việc tăng giá đi kèm thanh khoản không thuyết phục, AD đã khuyến nghị bán dần đến clear danh mục và quan sát. Trong giai đoạn này NĐT gom tiền, tiếp tục quan sát, sau khi nhận thấy TT có tín hiệu đảo chiều AD sẽ nhắn lên nhóm.
Chia sẻ thông tin hữu ích