6 sự khác nhau giữa Top và Bottom Sales
Có nhiều điều làm nên khác biệt giữa nhóm Top & Bottom Sales Banker như kỹ năng, quyết tâm & nỗ lực. Nhưng trước hết, có 6 khác nhau – đó là những điểm Top sales banker cố tránh:
1. Không trì hoãn: top sales luôn làm việc với tinh thần khẩn trương, họ xem mỗi ngày là một cơ hội nên sẽ ko để việc đến hôm sau.
2. Không đổ lỗi: Top sales ko đổ lỗi cho thị trường khó khăn/đối thủ khó chơi hay KH khó chiều/quản lý khó tính hoặc đồng nghiệp khó ưa… Nếu chưa làm tốt, họ sẽ nhận trách nhiệm & cố gắng hơn lần sau.
3. Không nói nhiều: đặc biệt là dài dòng về spdv or quảng bá năng lực cá nhân – thay vậy, họ tập trung vào KH. Top sales thực hành tốt nguyên tắc 30/70: họ dành 70% thời gian cho KH nói, còn 30% dành để đặt câu hỏi.
4. Không chú trọng thu nhập/hoa hồng: thay vậy, Top sales tập trung vào đáp ứng nhu cầu & hỗ trợ KH. Họ biết rằng ‘thu nhập’ là kết quả - nếu làm tốt việc giúp KH, kết quả sẽ tốt theo.
5. Không bảo thủ, cho mình biết tuốt: Top sales cởi mở tiếp cận ý tưởng, phương pháp, cách làm mới… do vậy các bạn luôn tìm tòi tự học & nhiệt tình tham gia đào tạo.
6. Không bỏ cuộc: Top sales nhận ra để thành công trong bán hàng cần thời gian - tối thiểu 2 năm đối với sales banker. Đó là lý do, họ kiên trì & có cam kết gắn bó.
Bạn có muốn trở thành VIP/Pro trên 24HMoney? Hãy liên hệ với chúng tôi SĐT/ Zalo: 0981 935 283.
Để truyền thông cho doanh nghiệp, vui lòng liên hệ SĐT/ Zalo: 0908 822 699.
Hòm thư: phuongpt@24hmoney.vnBấm theo dõi để nhận thêm nội dung bổ ích từ chuyên gia này.
Tìm hiểu thêm về chuyên gia.Hãy chọn VIP/PRO hàng đầu để nhận kho bài viết chuyên sâu
Bình luận