Dragon Capital bán ròng 1,5 triệu cổ phiếu GEX
Đại diện nhóm quỹ Dragon Capital ngày 17/2 đã có thông báo gửi Ủy ban Chứng khoán Nhà nước, Sở Giao dịch Chứng khoán TP HCM và CTCP Tập đoàn Gelex (Mã: GEX) về kết quả giao dịch cổ phiếu GEX
Cụ thể, thông qua các quỹ ngoại liên quan là Amersham Industries Limited và Vietnam Enterprise Investments Limited, Dragon Capital đã tiến hành bán ra 1,5 triệu cổ phiếu GEX, qua đó hạ sở hữu tại Gelex xuống còn 50,25 triệu cổ phần, tương đương 5,9% vốn điều lệ công ty.
Giao dịch được thực hiện vào phiên 15/2 vừa qua. Trong phiên 15/2 không có cổ phiếu nào được sang tay bằng phương pháp thỏa thuận, tạm lấy giá chốt phiên làm giá giao dịch, nhóm quỹ ngoại này ước tính đã thu về 19,2 tỷ đồng cho số cổ phiếu nói trên.
![Dragon Capital bán ròng 1,5 triệu cổ phiếu GEX](https://cdn.24hmoney.vn/upload/images/2023-1/article_img/2023-02-20/1-1676854372-width1074height539.jpg)
Bạn có muốn trở thành VIP/Pro trên 24HMoney? Hãy liên hệ với chúng tôi SĐT/ Zalo: 0981 935 283.
Để truyền thông cho doanh nghiệp, vui lòng liên hệ SĐT/ Zalo: 0908 822 699.
Hòm thư: phuongpt@24hmoney.vnMã | Giá | Biểu đồ | ||
---|---|---|---|---|
22.65 +0.05 (+0.22%) |
Bình luận