Phiên giao dịch sáng 6/11: Áp lực gia tăng
Với sự trợ giúp của VCB và VHM, chỉ số VN-Index leo lên chinh phục mốc 1.030 điểm, nhưng bất thành và đang bị đẩy trở lại khi áp lực bán diễn ra ở nhiều mã khác.
Sau 3 phiên tăng liên tiếp và lên các đỉnh cao mới của năm, VN-Index gặp khó khăn khi mở cửa trong phiên sáng nay với sắc đỏ xuất hiện ngay khi mở cửa. Sự thận trọng của nhà đầu tư, cùng áp lực chốt lời ở một số mã gây áp lực cho VN-Index.
Sau đó, với sự hỗ trợ đắc lực của VHM, cùng sự trở lại của VCB, VN-Index đã bật trở lại và hướng thẳng lên mốc 1.030 điểm. Tuy nhiên, khi chưa kịp chạm tới mốc điểm trên, áp lực bán đã gia tăng, đẩy nhiều mã xuống tham chiếu và kéo lùi VN-Index trở lại về mốc tham chiếu.
Trên bảng điện tử, trong hơn 30 phút đầu, số mã tăng chiếm ưu thế, nhưng sau đó, áp lực bán gia tăng đã khiến số mã đỏ nhiều lên và hiện độ rộng của thị trường đang khá cân bằng.
Trong số các mã lớn, ngoại trừ VHM vẫn giữ được đà tăng mạnh hơn 2%, VCB sau phiên điều chỉnh hôm qua đã trở lại, nhưng đà tăng đang hãm dần, còn lại đa số đều chìm trong sắc đỏ. Tuy nhiên, mức giảm cũng không mạnh, dưới 1%, đa số trên dưới 0,5%.
Trong nhóm cổ phiếu thị trường, FLC tiếp tục giảm và hiện đang là mã có thanh khoản tốt nhất trên sàn, vượt xa các mã còn lại. Trong khi đó, ROS lại giao dịch khá chậm và cũng đang tiếp tục cài số lùi về giá.
Trên HNX, dù không có mạnh, nhưng sắc xanh của các mã vốn hóa lớn trên sàn như ACB, VCS, VCG, PVS, giúp HNX-Index tăng khá tốt. Tuy nhiên, thanh khoản rất thấp khi chưa sau 75 phút giao dịch chưa có mã nào khớp tới 1 triệu đơn vị.
Tiếp tục cập nhật…
Bạn có muốn trở thành VIP/Pro trên 24HMoney? Hãy liên hệ với chúng tôi SĐT/ Zalo: 0981 935 283.
Để truyền thông cho doanh nghiệp, vui lòng liên hệ SĐT/ Zalo: 0908 822 699.
Hòm thư: phuongpt@24hmoney.vn
Bình luận