Phát Đạt mua lại trước hạn 55 tỷ đồng trái phiếu lãi suất 13%
CTCP Phát triển Bất động sản Phát Đạt (HOSE: PDR) vừa thông báo về kết quả đợt mua lại trái phiếu trước hạn. Được biết, đây là trái phiếu được phát hành lần 9 năm 2019.
Cụ thể, ngày 15/11/2019, PDR đã phát hành 110 tỷ đồng trái phiếu không chuyển đổi, có bảo đảm bằng tài sản và không kèm chứng quyền, mệnh giá trái phiếu 100 triệu đồng/ trái phiếu, lãi suất 13%, trả lãi 3 tháng/lần và thời gian đáo hạn là một năm.
Đến nay, PDR đã mua lại 50% số lượng trái phiếu đã phát hành, tương ứng với 550 trái phiếu (55 tỷ đồng). Việc mua lại dựa trên điều kiện và điều khoản của trái phiếu: Nếu không bị bắt buộc mua lại trái phiếu trước hạn do vi phạm các điều khoản và điều kiện của trái phiếu thì vào thời điểm tròn 6 tháng kể từ ngày phát hành, Công ty sẽ mua lại 50% số lượng trái phiếu đã phát hành, 50% còn lại sẽ đáo hạn vào ngày đáo hạn.
Cơ cấu NĐT nắm giữ trái phiếu PDR sau khi 50% trái phiếu được mua lại
![Phát Đạt mua lại trước hạn 55 tỷ đồng trái phiếu lãi suất 13%](https://cdn.24hmoney.vn/upload/images_cr/2020-05-20/2020/05/20/pdr-trai-phieu.jpg)
Bạn có muốn trở thành VIP/Pro trên 24HMoney? Hãy liên hệ với chúng tôi SĐT/ Zalo: 0981 935 283.
Để truyền thông cho doanh nghiệp, vui lòng liên hệ SĐT/ Zalo: 0908 822 699.
Hòm thư: phuongpt@24hmoney.vnMã | Giá | Biểu đồ | ||
---|---|---|---|---|
20.95 -1.45 (-6.47%) |
Bình luận