PSD đăng ký mua 1,5 triệu cổ phiếu quỹ
CTCP Dịch vụ Phân phối Tổng hợp Dầu khí (PSD) đã đăng ký mua 1,5 triệu cổ phiếu đang lưu hành làm cổ phiếu quỹ, tương đương 4,89% số lượng cổ phiếu đang lưu hành.
Cụ thể trong nội dung của thông tin công bố ngày 19/10, HĐQT của CTCP Dịch vụ Phân phối Tổng hợp Dầu khí đã ban hành Nghị quyết số 22/NQ-PSD-HĐQT về việc mua lại cổ phiếu quỹ và phương án mua lại cổ phiếu quỹ.
![PSD đăng ký mua 1,5 triệu cổ phiếu quỹ](https://cdn.24hmoney.vn/upload/images/2020-4/article_img/2020-10-22/1-1603349523-width521height697-auto-crop.jpg)
Nguồn vốn để thực hiện giao dịch là 37.5 tỷ đồng được lấy từ nguồn lợi nhuận sau thuế chưa phân phối theo Báo cáo tài chính công ty mẹ bán niên năm 2020.
Diễn biến giá cổ phiếu PSD 1 tháng trở lại đây
![PSD đăng ký mua 1,5 triệu cổ phiếu quỹ](https://cdn.24hmoney.vn/upload/images/2020-4/article_img/2020-10-22/33333-1603351080-width694height640-auto-crop.jpg)
Bạn có muốn trở thành VIP/Pro trên 24HMoney? Hãy liên hệ với chúng tôi SĐT/ Zalo: 0981 935 283.
Để truyền thông cho doanh nghiệp, vui lòng liên hệ SĐT/ Zalo: 0908 822 699.
Hòm thư: phuongpt@24hmoney.vnMã | Giá | Biểu đồ | ||
---|---|---|---|---|
13.00 (0.00%) |
Bình luận