Món quà lớn nhất mà cổ đông muốn nhận khi tham dự ĐHĐCĐ là gì?
Trong chương trình Bí mật đồng tiền mùa 2 - Số 08: Đột nhập Đại hội, ông Phạm Lưu Hưng - Kinh tế trưởng SSI cho rằng món quà lớn nhất mà cổ đông muốn nhận khi tham dự ĐHĐCĐ là sự minh bạch, thể hiện ở phần câu hỏi, phải đủ dài.
Cụ thể, ông Hưng cho rằng sau 1 năm làm ăn kinh doanh tốt, nhiều doanh nghiệp cũng muốn tri ân cổ đông nên có hoạt động tặng quà. Nhưng kể cả khi làm ăn không tích cực lắm thì họ cũng muốn tặng quà, thực tế không liên quan gì tới tình hình tài chính và kết quả kinh doanh của doanh nghiệp. Việc tặng quà đôi khi cũng chỉ nhằm giúp cổ đông được vui hơn, nhiều cổ đông tham dự hơn.
Theo ông Hưng, món quà lớn nhất mà cổ đông muốn nhận khi tham dự đại hội là sự minh bạch, thể hiện ở phần câu hỏi, phải đủ dài.
Ngoài ra, ông Hưng cũng cho biết việc minh bạch thông tin là điều rất quan trọng, nhất là khi công ty có vấn đề hoặc kinh tế nhiều khó khăn.
Bạn có muốn trở thành VIP/Pro trên 24HMoney? Hãy liên hệ với chúng tôi SĐT/ Zalo: 0981 935 283.
Để truyền thông cho doanh nghiệp, vui lòng liên hệ SĐT/ Zalo: 0908 822 699.
Hòm thư: phuongpt@24hmoney.vn
Bình luận