Cơ hội mua cổ phiếu giá rẻ
Làn sóng dịch COVID-19 thứ 2 đã và đang kéo theo bán tháo cổ phiếu. Tuy nhiên, đây là cơ hội để các nhà đầu tư (NĐT) mua cổ phiếu giá rẻ.
Chỉ sau một vài phiên giảm điểm liên tiếp, VN-Index đã giảm từ mức 854 điểm xuống 782 điểm do các NĐT lo ngại các ca nhiễm COVID-19 tại Đà Nẵng và một số tỉnh, thành khác. Tuy nhiên, các NĐT cần lưu ý các điểm sau đây.
Như vậy, ở giai đoạn này, những NĐT bị áp lực lớn nhất là những người đang sử dụng tỷ lệ đòn bẩy margin lớn. Tuy nhiên với những NĐT khác, rõ ràng đây là cơ hội thứ hai trong năm nay để mua vào những cổ phiếu giá rẻ. Bởi vì Việt Nam đã có nhiều thành công và kinh nghiệm trong phòng chống dịch, nên sẽ sớm kiểm soát được làn sóng dịch bệnh này.
Trên đồ thị, giá nhiều cổ phiếu đã rơi ra khỏi dải dưới của đường Bollinger (50) và xuất hiện tín hiệu mua vào. Tuy nhiên, việc mua vào này cần có kế hoạch cụ thể và nên ưu tiên những cổ phiếu đã từng là đích đến của dòng tiền trong thời gian trước. NĐT nên ưu tiên mua những cổ phiếu của những doanh nghiệp có KQKD bán niên tích cực và đã chủ động vượt qua thách thức từ dịch bệnh để có được KQKD tích cực trong những tháng cuối năm nay.
Bạn có muốn trở thành VIP/Pro trên 24HMoney? Hãy liên hệ với chúng tôi SĐT/ Zalo: 0981 935 283.
Để truyền thông cho doanh nghiệp, vui lòng liên hệ SĐT/ Zalo: 0908 822 699.
Hòm thư: phuongpt@24hmoney.vn
Bình luận