Ý nghĩa của sự Từ chối!
Đôi khi, sự từ chối là cách đưa chúng ta đến một nơi tốt hơn, đến với một người yêu thương và đánh giá cao giá trị của chúng ta.
Sự từ chối trong bất kỳ khía cạnh nào của cuộc sống, cá nhân hay nghề nghiệp, đều khiến bạn rất thất vọng và tổn thương. Chúng ta cảm thấy bị tổn thương và thậm chí có thể coi đó là dấu chấm hết cho mọi thứ.
Vì chúng ta không thể nhìn thấy điều gì có thể diễn ra trong tương lai, chúng ta cảm thấy mình đã đánh mất cơ hội thành công hoặc đánh mất người mà chúng ta muốn ở bên.
Nếu ai đó từ chối bạn, dù điều đó có khiến bạn thất vọng đến đâu, cũng đừng lấy đó làm lý do để kìm hãm bản thân, thấy lỗi ở bản thân hoặc cảm thấy không có khả năng.
Cho phép thời gian để chấp nhận nó, phân tích xem bạn có thể làm mọi thứ tốt hơn hay không và đưa ra những thay đổi có thể giúp bạn cải thiện.
Khi cuộc sống tiếp diễn và bạn gặp một người nhìn thấy giá trị ở bạn và những cơ hội mang lại điều tốt nhất cho bạn … bạn sẽ nhìn lại và nhận ra rằng sự từ chối chẳng qua là một con đường mới dẫn về phía trước.
Bạn có muốn trở thành VIP/Pro trên 24HMoney? Hãy liên hệ với chúng tôi SĐT/ Zalo: 0981 935 283.
Để truyền thông cho doanh nghiệp, vui lòng liên hệ SĐT/ Zalo: 0908 822 699.
Hòm thư: phuongpt@24hmoney.vnBấm theo dõi để nhận thêm nội dung bổ ích từ chuyên gia này.
Tìm hiểu thêm về chuyên gia.Hãy chọn VIP/PRO hàng đầu để nhận kho bài viết chuyên sâu
Bình luận