Xi măng Cẩm Phả phát triển thị trường nội địa
Xi măng Cẩm Phả xác định tập trung vào thị trường nội địa do hiệu quả cao hơn thị trường xuất khẩu.
Xi măng Cẩm Phả đặt mục tiêu năm 2019 sản xuất đạt 103,2% công suất thiết kế với tổng doanh thu dự kiến 2.737 tỷ đồng và lợi nhuận trước thuế khoảng 136,7 tỷ đồng.
Theo đó, Xi măng Cẩm Phả xác định tập trung vào thị trường nội địa do hiệu quả cao hơn thị trường xuất khẩu. Công ty chỉ chấp nhận đàm phán đơn hàng xuất khẩu mang lại hiệu quả; chủ động tiếp thị sản phẩm mới PCB30 ra thị trường; triển khai chương trình marketting đến tận người tiêu dùng…
Công ty thực hiện nhiều giải pháp kỹ thuật khác mang lại hiệu quả cao như: điều chỉnh tăng tỷ lệ xỉ nhiệt điện, tăng cấp phối tro bay, đưa xỉ mịn vào nghiền, giảm tỷ lệ sử dụng clinker, tối ưu chi phí sản xuất xi măng...
Trong các giải pháp tìm cơ hội tăng trưởng năm 2019, công ty vừa ra mắt sản phẩm mới “Xi măng Cẩm Phả đa dụng PCB30” sau hơn 1 năm nghiên cứu sản xuất nhằm đáp ứng yêu cầu cao về xây dựng dân dụng.
Bạn có muốn trở thành VIP/Pro trên 24HMoney? Hãy liên hệ với chúng tôi SĐT/ Zalo: 0981 935 283.
Để truyền thông cho doanh nghiệp, vui lòng liên hệ SĐT/ Zalo: 0908 822 699.
Hòm thư: phuongpt@24hmoney.vn
Bình luận