Trưa nay, Hà Nội thêm 5 ca dương tính với SARS-CoV-2
Trưa nay (27/5), Trung tâm Kiểm soát bệnh tật (CDC) Hà Nội ghi nhận thêm 5 trường hợp dương tính với SARS-CoV-2 trên địa bàn TP.
Cả 5 trường hợp này đã được cách ly tập trung từ trước đó, ngày 26/5 có xuất hiện triệu chứng của bệnh và được lấy mẫu xét nghiệm lần 2, ngày 27/5 có kết quả dương tính với SARS-CoV-2.
Trong số 5 ca mới ghi nhận có 2 ca thuộc chùm Bắc Ninh, 1 ca thuộc chùm Bệnh viện Bệnh Nhiệt đới Trung ương cơ sở Kim Chung,1 ca thuộc chùm Bệnh viện K cơ sở Tân Triều và 1 ca thuộc chùm Times City và Công ty T&T.
Với việc ghi nhận thêm 5 bệnh nhân mới, tính từ ngày 29/4 đến nay, Hà Nội đã ghi nhận 154 ca bệnh liên quan đến cộng đồng thuộc 8 chùm ca bệnh: Chùm Đà Nẵng (46 ca), chùm Times City và Công ty T&T (39 ca), chùm Bắc Ninh (19 ca), chùm Bệnh viện Bệnh Nhiệt đới Trung ương cơ sở Kim Chung (18 ca), chùm Bệnh viện K cơ sở Tân Triều (13 ca), chùm Hưng Yên (8 ca), chùm Hải Dương (1 ca) và chùm khác (10 ca).
Bạn có muốn trở thành VIP/Pro trên 24HMoney? Hãy liên hệ với chúng tôi SĐT/ Zalo: 0981 935 283.
Để truyền thông cho doanh nghiệp, vui lòng liên hệ SĐT/ Zalo: 0908 822 699.
Hòm thư: phuongpt@24hmoney.vn
Bình luận