Thanh Hóa: Hỗ trợ cho 600 hộ xây dựng nhà ở
UBND tỉnh Thanh Hóa vừa có Quyết định số 1265/QĐ-UBND về việc phê duyệt danh sách các hộ dân của huyện Mường Lát được hỗ trợ xây nhà ở theo Quyết định số 919/QĐ-UBND ngày 19/3/2021 của UBND tỉnh Thanh Hóa.
Theo đó, UBND tỉnh Thanh Hóa ban hành Đề án hỗ trợ xây dựng nhà ở cho các hộ nghèo, khó khăn về nhà ở tại huyện Mường Lát. Hỗ trợ xây dựng nhà ở cho 597 hộ nghèo; Hỗ trợ xây dựng nhà ở cho 03 hộ cận nghèo có khó khăn về nhà ở, sống tại khu vực có nguy cơ cao bị sạt lở đất, lũ ống, lũ quét đã xác định vị trí đất để tái định cư bảo đảm an toàn: Có nhà ở tạm bợ, dột nát không nằm ở vị trí có nguy cơ cao bị sạt lở, lũ ống, lũ quét.
Mức hỗ trợ, nguồn kinh phí, trách nhiệm thực hiện: Theo Quyết định số 919/QĐ-UBND ngày 19/3/2021 của UBND tỉnh Thanh Hóa.
Bạn có muốn trở thành VIP/Pro trên 24HMoney? Hãy liên hệ với chúng tôi SĐT/ Zalo: 0981 935 283.
Để truyền thông cho doanh nghiệp, vui lòng liên hệ SĐT/ Zalo: 0908 822 699.
Hòm thư: phuongpt@24hmoney.vn
Bình luận