Người theo dõi: 91
Tâm lý đám đông
Trên thị trường tài chính thì tâm lý đám đông được thể hiện rõ nét nhất. Đám đông có thể không thông minh, nhưng đám đông rất mạnh họ đủ sức tạo nên xu hướng thị trường.
Khi đám đông đang hưng phấn, đừng chống lại họ. Nếu xu hướng đang tăng, đám đông đang hăng say, bạn đừng rời bữa tiệc quá sớm. Hãy rút lui từ từ vì đám đông sẽ kéo thị trường lên một mức giá không tưởng.
Khi thị trường giảm giá, đám đông bắt đầu hoảng loạn bạn đừng vội mua vào khi thấy nó rẻ rồi. Một đám đông đang hoảng loạn tột độ thì đắt rẻ không còn quan trọng, họ bán bằng mọi giá và đưa thị trường về một mức giá điên rồ không tưởng.
Đừng tranh cãi với đám đông, bạn có thể không chạy theo đám đông, nhưng bạn không được chống lại đám đông. Hãy nhớ khi đám đông hưng phấn thì rác cũng tăng, khi đám đông hoảng loạn thì kim cương cũng như rác.
Hãy tôn trọng sức mạnh của đám đông, nhưng đừng sợ đám đông. Đám đông có sức mạnh, nhưng bản năng. Hãy nương theo để chiến thắng đám đông và chiến thắng chính bản thân bạn.
Bạn có muốn trở thành VIP/Pro trên 24HMoney? Hãy liên hệ với chúng tôi SĐT/ Zalo: 0981 935 283.
Để truyền thông cho doanh nghiệp, vui lòng liên hệ SĐT/ Zalo: 0908 822 699.
Hòm thư: phuongpt@24hmoney.vnBấm theo dõi để nhận thêm nội dung bổ ích từ chuyên gia này.
Tìm hiểu thêm về chuyên gia.Hãy chọn VIP/PRO hàng đầu để nhận kho bài viết chuyên sâu
Bình luận