Sự khác biệt giữa người giàu và người nghèo
Giàu có không phải là một đặc quyền, càng không phải là một may mắn. Giống như hầu hết mọi thứ trong cuộc sống, để trở thành triệu phú, bạn phải thực sự quyết tâm và đam mê làm giàu.
1. Nghĩ lớn
“Nếu không phải tôi thì sẽ không là bất cứ ai cả” – đó là cách nghĩ của người giàu. Họ luôn nghĩ lớn và hành động lớn. Ngược lại, hầu hết chúng ta chọn làm những việc nhỏ vì chúng ta luôn sợ hãi. Người nghèo sợ thất bại, sợ phải đánh đổi trong khi người giàu sẵn sàng đánh đổi. Tại sao bạn chỉ dám đặt mục tiêu kiếm 100.000 hay 500.000 đô la mà không phải là 1 triệu đô la?
2. Theo đuổi sự giàu có
Thay vì “mong muốn giàu có” như hầu hết người nghèo, người giàu lựa chọn “theo đuổi sự giàu có”. Họ dũng cảm, nỗ lực, tập trung và cố gắng hết 100% khả năng của mình để theo đuổi sự giàu có. Hầu hết người bình thường không đạt được thứ mà họ muốn vì không biết mình thực sự muốn gì. Còn người giàu luôn biết rằng họ muốn sự giàu có.
3. Luôn tìm kiếm cơ hội
Thay vì tập trung lo lắng về những trở ngại, người giàu lựa chọn tìm kiếm cơ hội. Họ luôn nhìn thấy mặt tích cực trong mọi vấn đề và tiềm n
4. Đối mặt với vấn đề
Người giàu không bao giờ để cho các vấn đề cản trở con đường thành công của họ. Họ coi khó khăn là cơ hội để học hỏi và tiến lên. Con đường làm giàu đầy rẫy chông gai và cạm bẫy, do đó hầu hết người bình thường sẽ lựa chọn một cuộc sống thoải mái không đối mặt với cạm bẫy còn người giàu thì ngược lại.
5. Tự học hỏi và phát triển
Bước chân vào nhà giàu, bạn sẽ thấy một thư viện to với rất nhiều sách. Còn nhà nghèo thường có cái tivi rất to. Đây chính là sự khác biệt. Người nghèo lựa chọn hưởng thụ còn người giàu luôn tự học hỏi và phát triển bản thân.
Bạn có muốn trở thành VIP/Pro trên 24HMoney? Hãy liên hệ với chúng tôi SĐT/ Zalo: 0981 935 283.
Để truyền thông cho doanh nghiệp, vui lòng liên hệ SĐT/ Zalo: 0908 822 699.
Hòm thư: phuongpt@24hmoney.vn
Bình luận