Số ca mắc tăng cao, Thừa Thiên Huế chuẩn bị điều trị F0 không triệu chứng tại nhà
Do số ca mắc COVID-19 liên tục tăng cao, tỉnh Thừa Thiên Huế xây dựng kịch bản hướng đến việc điều trị F0 tại nhà.
Ngày 18/11, tỉnh Thừa Thiên Huế ghi nhận 91 ca mắc COVID-19, trong đó, 68 ca cộng đồng. Như vậy, trong 4 ngày qua, tỉnh Thừa Thiên Huế ghi nhận thêm 338 mắc COVID-19.
UBND tỉnh Thừa Thiên Huế giao Sở Y tế xây dựng kịch bản cách ly, điều trị F0 không triệu chứng tại nhà. Đồng thời, xây dựng quy trình hướng dẫn chăm sóc người mắc COVID-19 cách ly tại nhà để chủ động trong mọi tình huống dịch bệnh.
![Số ca mắc tăng cao, Thừa Thiên Huế chuẩn bị điều trị F0 không triệu chứng tại nhà](https://cdn.24hmoney.vn/upload/images_cr/2021-11-19/sites/default/files/styles/large_watermark/public/2021-11/vov_tang_phong_chong_dich_covid-19_tren_dia_ban_thua_thien_hue-auto-crop.jpg)
Bên cạnh đó, Sở Y tế tỉnh Thừa Thiên Huế cũng xây dựng phương án triển khai trạm y tế lưu động trong tình huống dịch bệnh COVID-19 tăng cao, đảm bảo các điều kiện cơ sở vật chất, vật tư y tế thực hiện điều trị F0 tại cơ sở y tế và tại nhà, hạn chế đến mức thấp nhất bệnh nhân chuyển biến nặng.
Ông Trần Kiêm Hảo, Giám đốc Sở Y tế tỉnh Thừa Thiên Huế cho biết: “Hiện tại F1 đã được cách ly tại nhà. Khi khả năng thu dung F0 nếu vượt ngưỡng chịu tải của y tế, chúng tôi cũng tính đến phương hướng để F0 không triệu chứng sẽ được thu dung ở nhà. Khi đó, vai trò của tổ COVID-19 cộng đồng, của các Trạm y tế và Trạm y tế lưu động cùng với chính quyền địa phương sẽ cùng tham gia vào công tác phòng chống dịch”./.
Bạn có muốn trở thành VIP/Pro trên 24HMoney? Hãy liên hệ với chúng tôi SĐT/ Zalo: 0981 935 283.
Để truyền thông cho doanh nghiệp, vui lòng liên hệ SĐT/ Zalo: 0908 822 699.
Hòm thư: phuongpt@24hmoney.vn
Bình luận