Kiến nghị dỡ 3 trạm thu phí trên QL1A, QL1K, QL20 ở Đồng Nai
Hiện có nhiều trạm thu phí trên địa phận tỉnh Đồng Nai dù đã dừng thu phí nhưng chưa tháo dỡ gây cản trở giao thông.
Kiến nghị tháo dỡ 3 trạm thu phí trên địa bàn Đồng Nai
Sáng 8/7, tin từ Sở Giao thông Vận tải tỉnh Đồng Nai cho biết, đơn vị vừa có văn bản gửi Tổng cục Đường bộ Việt Nam để kiến nghị tháo dỡ 3 trạm thu phí trên địa bàn Đồng Nai.
Đồng Nai kiến nghị dỡ nhiều trạm thu phí. Ảnh: Tuệ Mẫn
Các trạm thu phí được đề nghị tháo dỡ gồm trạm thu phú Tân Phú (trên QL20, thuộc huyện Tân Phú); trạm thu phí cầu Đồng Nai (trên QL1A, thuộc TP.Biên Hòa) và trạm thu phí Quốc lộ 1K (thuộc TP.Biên Hòa).
Cụ thể, Sở Giao thông Vận tải Đồng Nai cho rằng cả 3 trạm thu phí trên đã dừng hoạt động khoảng 2 năm nhưng hiện các trạm thu phí này chưa được tháo dỡ gây mất an toàn giao thông, mất mỹ quan và cản trở giao thông.
Trong đó trạm thu phí Tân Phú đã dừng hoạt động từ tháng 10/2020; trạm thu phí cầu Đồng Nai dừng hoạt động từ tháng 8/2020, trạm thu phí Quốc lộ 1K dừng hoạt động từ tháng 10/2020.
Nhiều trường hợp lưu thông qua trạm thu phí do hệ thống đèn báo đã xuống cấp nên tiềm ẩn nguy cơ gây tai nạn giao thông.
Do đó nhằm đảm bảo mỹ quan và an toàn giao thông trên các tuyến quốc lộ đi qua địa bàn tỉnh, đặc biệt là tại các trạm thu phí, Sở Giao thông Vận tải Đồng Nai đề nghị Tổng cục Đường bộ Việt Nam sớm thực hiện tháo dỡ 3 trạm thu phí nói trên.
Bạn có muốn trở thành VIP/Pro trên 24HMoney? Hãy liên hệ với chúng tôi SĐT/ Zalo: 0981 935 283.
Để truyền thông cho doanh nghiệp, vui lòng liên hệ SĐT/ Zalo: 0908 822 699.
Hòm thư: phuongpt@24hmoney.vn
Bình luận