Công nghệ chiếm gần 45% vốn đầu tư Việt Nam ra nước ngoài
Khoa học công nghệ dẫn đầu về vốn đầu tư của Việt Nam ra nước ngoài trong 5 tháng đầu năm với tổng vốn đăng ký mới và tăng thêm là 81,9 triệu đô la Mỹ chiếm 44,7% tổng vốn đầu tư.
Khoa học công nghệ dẫn đầu về vốn đầu tư của Việt Nam ra nước ngoài trong 5 tháng đầu năm với tổng vốn đăng ký mới và tăng thêm là 81,9 triệu đô la Mỹ chiếm 44,7% tổng vốn đầu tư.
Tiếp đó, lĩnh vực ngân hàng đứng thứ hai với 37,1 triệu đô la, chiếm 20,3% tổng vốn đầu tư; thông tin và truyền thông đứng thứ ba với gần 31 triệu đô la, chiếm 16,9% tổng vốn đầu tư. Còn lại là các dự án thuộc các lĩnh vực khác.
![Công nghệ chiếm gần 45% vốn đầu tư Việt Nam ra nước ngoài](https://cdn.24hmoney.vn/upload/uploads/articles/289257/8b8ae_13_600.jpg)
Nguồn số liệu: Bộ Kế hoạch và Đầu tư
Bạn có muốn trở thành VIP/Pro trên 24HMoney? Hãy liên hệ với chúng tôi SĐT/ Zalo: 0981 935 283.
Để truyền thông cho doanh nghiệp, vui lòng liên hệ SĐT/ Zalo: 0908 822 699.
Hòm thư: phuongpt@24hmoney.vn
Bình luận