Cô giáo ở Bắc Từ Liêm đi từ Italia về bị sốt, ho đã âm tính với Covid-19
Kinhtedothi - Tối nay (4/3), theo thông tin từ Giám đốc Trung tâm kiểm soát bệnh tật Hà Nội Nguyễn Nhật Cảm, kết quả xét nghiệm Covid-19 của cô giáo ở quận Bắc Từ Liêm đi từ Italia về đã âm tính.
Trước đó, trên địa bàn quận ghi nhận trường hợp một giáo viên 39 tuổi đi hội thảo theo đoàn của Bộ GD&ĐT ở Italia về thì có triệu chứng sốt, ho, tức ngực. Giáo viên này đã được đưa vào BV Đống Đa thực hiện cách ly, theo dõi.
Nữ giáo viên này đi đoàn cùng 30 người đều là giáo viên đến Ý từ ngày 22/2 đến ngày 26/2. Ngày 2/3 có triệu chứng sốt; được đưa vào bệnh viện ngày 4/3. Chủ tịch UBND quận Bắc Từ Liêm kiến nghị UBND TP trao đổi với Bộ GD&ĐT và nơi công tác của cô giáo xem thành phần đi cùng 30 người này gồm những ai để cách ly, đề phòng.
Tối nay, theo thông tin từ giám đốc Trung tâm kiểm soát bệnh tật Hà Nội cho biết, kết quả xét nghiệm của cô giáo này đã âm tính.
Bạn có muốn trở thành VIP/Pro trên 24HMoney? Hãy liên hệ với chúng tôi SĐT/ Zalo: 0981 935 283.
Để truyền thông cho doanh nghiệp, vui lòng liên hệ SĐT/ Zalo: 0908 822 699.
Hòm thư: phuongpt@24hmoney.vn
Bình luận