Chết đói và chết no
Thế hệ Bà ngoại Tuấn anh trải qua những năm 1945 gọi là chết đói. Thế hệ này vừa ám ảnh bởi thức ăn, vừa trân trọng đồ ăn. Ám ảnh nỗi lo chết đói vì nó quá hiện thực, người chết trước mặt (thực tế). Người thực tế lúc này chỉ cần vơ vét hết đồ ăn là ổn, là vip, và vip thời này là trưởng phòng thực phẩm, lương thực.
Thế hệ hiện tại sợ chết đói tiền. Một nỗi sợ tràn ngập bóp nghẹt trí não nhỏ bé yếu đuối. Kết quả là ngày ngày tháng tháng năm năm, thế hệ hiện tại bắt đầu tìm mọi cách chạy theo đồng tiền. Thằng nào chạy càng nhanh càng có vẻ giỏi, thông minh, xuất chúng.. những người này càng nhiều tiền càng được tôn trọng.
Dù gì thì vẫn là bạn chạy theo tiền, Thử nghĩ nếu tiền chạy thay/theo/cho bạn. Hãy thiết kế cho mình một hệ thống giúp tiền hỗ trợ bạn có cuộc sống bình an hơn, dài hạn hơn.
Bạn có muốn trở thành VIP/Pro trên 24HMoney? Hãy liên hệ với chúng tôi SĐT/ Zalo: 0981 935 283.
Để truyền thông cho doanh nghiệp, vui lòng liên hệ SĐT/ Zalo: 0908 822 699.
Hòm thư: phuongpt@24hmoney.vnBấm theo dõi để nhận thêm nội dung bổ ích từ chuyên gia này.
Tìm hiểu thêm về chuyên gia.Hãy chọn VIP/PRO hàng đầu để nhận kho bài viết chuyên sâu
Bình luận