Cận cảnh Mercedes-AMG GT 63 S E Performance F1 Edition
Mercedes-AMG GT 63 S E Performance F1 Edition được lấy cảm hứng từ những mẫu xe đua F1, đánh dấu 55 năm thành lập AMG.
Mercedes-Benz Malaysia đã chính thức giới thiệu phiên bản AMG GT 63 S E Performance F1 Edition, vốn được ra mắt để kỷ niệm 55 năm thành lập bộ phận đặc biệt AMG.
![Cận cảnh Mercedes-AMG GT 63 S E Performance F1 Edition](https://photo.znews.vn/w860/Uploaded/aobhuua/2024_04_03/Mercedes_AMG_GT_63_S_E_Performance_F1_Edition_2.jpg)
Gói nâng cấp này thay đổi một số chi tiết ngoại thất và nội thất, dành riêng cho phiên bản cao cấp nhất AMG GT 63 S E Performance, vốn được bổ sung động cơ hybrid.
![Cận cảnh Mercedes-AMG GT 63 S E Performance F1 Edition](https://photo.znews.vn/w860/Uploaded/aobhuua/2024_04_03/Mercedes_AMG_GT_63_S_E_Performance_F1_Edition_5.jpg)
Ngoại thất của phiên bản F1 Edition chỉ có duy nhất tùy chọn màu sơn hàng thửa xám MANUFAKTUR Alpine Grey, đi kèm bộ tem họa tiết AMG cỡ lớn và các chi tiết viền đỏ.
![Cận cảnh Mercedes-AMG GT 63 S E Performance F1 Edition](https://photo.znews.vn/w860/Uploaded/aobhuua/2024_04_03/Mercedes_AMG_GT_63_S_E_Performance_F1_Edition_7.jpg)
![Cận cảnh Mercedes-AMG GT 63 S E Performance F1 Edition](https://photo.znews.vn/w860/Uploaded/aobhuua/2024_04_03/Mercedes_AMG_GT_63_S_E_Performance_F1_Edition_14.jpg)
Nhằm tăng tính khí động học của chiếc xe, Mercedes-AMG bổ sung gói AMG Aerodynamics, gồm cánh lướt gió cố định, cản trước và sau được tinh chỉnh lại.
![Cận cảnh Mercedes-AMG GT 63 S E Performance F1 Edition](https://photo.znews.vn/w860/Uploaded/aobhuua/2024_04_03/Mercedes_AMG_GT_63_S_E_Performance_F1_Edition_13.jpg)
Bộ mâm đúc 5 chấu kép kích thước 21 inch được hoàn thiện với lớp sơn đen mờ, kết hợp cùng viền đỏ tương phản với đĩa phanh carbon-ceramic và kẹp phanh sơn màu đồng.
![Cận cảnh Mercedes-AMG GT 63 S E Performance F1 Edition](https://photo.znews.vn/w860/Uploaded/aobhuua/2024_04_03/Mercedes_AMG_GT_63_S_E_Performance_F1_Edition_10.jpg)
![Cận cảnh Mercedes-AMG GT 63 S E Performance F1 Edition](https://photo.znews.vn/w860/Uploaded/aobhuua/2024_04_03/Mercedes_AMG_GT_63_S_E_Performance_F1_Edition_11.jpg)
Gói AMG Exterior Carbon-Fibre Package II mang đến nhiều chi tiết được chế tác bằng sợi carbon như ốp tai gương, cánh gió... Trong khi gói AMG Night Package Exterior và AMG Night Package II biến nhiều chi tiết tối màu như logo, lưới tản nhiệt, viền cửa sổ...
![Cận cảnh Mercedes-AMG GT 63 S E Performance F1 Edition](https://photo.znews.vn/w860/Uploaded/aobhuua/2024_04_03/Mercedes_AMG_GT_63_S_E_Performance_F1_Edition_20.jpg)
Cách bố trí các chi tiết nội thất không có khác biệt với phiên bản tiêu chuẩn, tuy nhiên chiếc xe sở hữu nhiều tùy chọn hàng thửa không thể được đặt hàng.
![Cận cảnh Mercedes-AMG GT 63 S E Performance F1 Edition](https://photo.znews.vn/w860/Uploaded/aobhuua/2024_04_03/Mercedes_AMG_GT_63_S_E_Performance_F1_Edition_28.jpg)
![Cận cảnh Mercedes-AMG GT 63 S E Performance F1 Edition](https://photo.znews.vn/w860/Uploaded/aobhuua/2024_04_03/Mercedes_AMG_GT_63_S_E_Performance_F1_Edition_32.jpg)
Bộ ghế trên xe được bọc da Exclusive Nappa cao cấp với những đường chỉ màu đỏ tương phản, kết hợp các chi tiết trang trí bằng chất liệu Dinamica và dây đai an toàn màu đỏ.
![Cận cảnh Mercedes-AMG GT 63 S E Performance F1 Edition](https://photo.znews.vn/w860/Uploaded/aobhuua/2024_04_03/Mercedes_AMG_GT_63_S_E_Performance_F1_Edition_21.jpg)
Xe sử dụng thiết kế vô lăng thể thao AMG mới nhất với các phím xoay giao diện mới, được bọc da Nappa và Dinamica kết hợp các đường chỉ màu đỏ.
![Cận cảnh Mercedes-AMG GT 63 S E Performance F1 Edition](https://photo.znews.vn/w860/Uploaded/aobhuua/2024_04_03/Mercedes_AMG_GT_63_S_E_Performance_F1_Edition_22.jpg)
![Cận cảnh Mercedes-AMG GT 63 S E Performance F1 Edition](https://photo.znews.vn/w860/Uploaded/aobhuua/2024_04_03/Mercedes_AMG_GT_63_S_E_Performance_F1_Edition_23.jpg)
Bề mặt bảng taplo và tapi cửa được ốp chất liệu sợi carbon với các đường chỉ đỏ xen kẽ.
![Cận cảnh Mercedes-AMG GT 63 S E Performance F1 Edition](https://photo.znews.vn/w860/Uploaded/aobhuua/2024_04_03/Mercedes_AMG_GT_63_S_E_Performance_F1_Edition_25.jpg)
![Cận cảnh Mercedes-AMG GT 63 S E Performance F1 Edition](https://photo.znews.vn/w860/Uploaded/aobhuua/2024_04_03/Mercedes_AMG_GT_63_S_E_Performance_F1_Edition_29.jpg)
Logo F1 E Performance có thể được tìm thấy tại nhiều vị trí như thảm sàn, ốp nội thất bảng taplo hay bạt trùm xe...
![Cận cảnh Mercedes-AMG GT 63 S E Performance F1 Edition](https://photo.znews.vn/w860/Uploaded/aobhuua/2024_04_03/Mercedes_AMG_GT_63_S_E_Performance_F1_Edition_19.jpg)
Mang đến sức mạnh cho Mercedes-AMG GT 63 S E Performance là khối động cơ V8 dung tích 4.0L, sức mạnh tối đa 639 mã lực và mô-men xoắn cực đại 900 Nm.
![Cận cảnh Mercedes-AMG GT 63 S E Performance F1 Edition](https://photo.znews.vn/w860/Uploaded/aobhuua/2024_04_03/Mercedes_AMG_GT_63_S_E_Performance_F1_Edition_18.jpg)
Xe được trang bị thêm một động cơ điện đặt tại cầu sau, có khả năng cung cấp liên tục công suất 95 mã lực và mô-men xoắn 300 Nm. Trong một số trường hợp, cơ cấu này có thể sinh tối đa 204 mã lực trong vòng 10 giây.
![Cận cảnh Mercedes-AMG GT 63 S E Performance F1 Edition](https://photo.znews.vn/w860/Uploaded/aobhuua/2024_04_03/Mercedes_AMG_GT_63_S_E_Performance_F1_Edition_3.jpg)
Với cơ cấu này, Mercedes-AMG GT 63 S E Performance F1 Edition có công suất tổng hợp tối đa 843 mã lực và mô-men xoắn cực đại 1.470 Nm.
![Cận cảnh Mercedes-AMG GT 63 S E Performance F1 Edition](https://photo.znews.vn/w860/Uploaded/aobhuua/2024_04_03/Mercedes_AMG_GT_63_S_E_Performance_F1_Edition_4.jpg)
Mẫu coupe 4 cửa có khả năng tăng tốc từ 0 lên 100 km/h trong 2,9 giây, trước khi đạt vận tốc tối đa 316 km/h. Với chế độ thuần điện, xe có thể di chuyển tối đa 12 km với vận tốc lên đến 130 km/h.
![Cận cảnh Mercedes-AMG GT 63 S E Performance F1 Edition](https://photo.znews.vn/w860/Uploaded/aobhuua/2024_04_03/Mercedes_AMG_GT_63_S_E_Performance_F1_Edition_6.jpg)
Tại Malaysia, Mercedes-AMG GT 63 S E Performance F1 Edition có giá 2.118.888 ringgit, tương đương khoảng 445.700 USD, đắt hơn 6.300 USD so với GT 63 S E Performance bản tiêu chuẩn.
![Cận cảnh Mercedes-AMG GT 63 S E Performance F1 Edition](https://photo.znews.vn/w860/Uploaded/aobhuua/2024_04_03/Mercedes_AMG_GT_63_S_E_Performance_F1_Edition_9.jpg)
Tại Việt Nam, Mercedes-AMG GT 4-Door chỉ được phân phối với phiên bản GT 53 4MATIC+ với giá khởi điểm từ 6,719 tỷ đồng.
Bạn có muốn trở thành VIP/Pro trên 24HMoney? Hãy liên hệ với chúng tôi SĐT/ Zalo: 0981 935 283.
Để truyền thông cho doanh nghiệp, vui lòng liên hệ SĐT/ Zalo: 0908 822 699.
Hòm thư: phuongpt@24hmoney.vn
Bình luận