Biển nước "bao vây" khu biệt thự triệu đô ở Hà Nội
Trời mưa như trút liên tục đã khiến cho một số điểm tại Đại Lộ Thăng Long - Hà Nội bị ngập sâu. Khu dân cư khu vực xung quanh cũng trong tình trạng ngập nặng.
Mưa lớn khiến nhiều đoạn tại đại lộ Thăng Long (Hà Nội) hôm nay tiếp tục ngập sâu, đặc biệt là hầm chui, hàng trăm phương tiện nối đuôi, dò dẫm đi qua. Khu dân cư khu vực xung quanh cũng đang trong tình trạng ngập nặng.
Hình ảnh rất đỗi quen thuộc với người dân nơi đây sau mỗi cơn mưa lớn
Các tầng hầm của dãy biệt thự mặt đường Lê Trọng Tấn chìm trong biển nước.
Người dân phải sử dụng các tấm gỗ để ngăn nước chảy vào hầm và dùng máy bơm công suất lớn để hút nước từ tầng hầm ra bên ngoài.
Dù nước đã rút tại hầu hết những điểm ngập úng trên toàn thành phố Hà Nội, nhưng tại ngã 3 đường Lê Trọng Tấn – đại lộ Thăng Long, nước vẫn còn ngập sâu khiến các phương tiện giao thông di chuyển vô cùng khó khăn.
Các phương tiện xe máy bị chết máy hàng loạt do đi qua đoạn đường bị ngập sâu.
Anh Nam (29 tuổi, ở huyện Hoài Đức, Hà Nội) cho biết: “Chỗ tôi đi qua, nước ngập sâu khoảng 70cm đến ngang yên xe. Thật không thể ngờ lại sâu đến vậy”
Do ảnh hưởng của hoàn lưu áp thấp suy yếu từ cơn bão số 3, hai ngày nay tại Hà Nội mưa lớn liên tục. Khu vực đại lộ Thăng Long ngập sâu, ở hầm chui - nút giao Thiên đường Bảo Sơn ngập sâu từ 40 - 70cm.
Được biết, do mực nước trên sông Nhuệ cao, nên nước tại những điểm ngập úng trên đại lộ Thăng Long vẫn chưa thể rút hết như nhiều nơi khác.
Bạn có muốn trở thành VIP/Pro trên 24HMoney? Hãy liên hệ với chúng tôi SĐT/ Zalo: 0981 935 283.
Để truyền thông cho doanh nghiệp, vui lòng liên hệ SĐT/ Zalo: 0908 822 699.
Hòm thư: phuongpt@24hmoney.vn
Bình luận