Bệnh nhân COVID-19 ở Ninh Bình đã hồi phục, 4 ca khác âm tính lần 1
Bệnh nhân N.V.T, 27 tuổi đang điều trị ở Ninh Bình, đã có 2 lần xét nghiệm âm tính, đủ điều kiện xác định khỏi bệnh. 4 bệnh nhân khác ở TP.HCM, Đà Nẵng và Hà Nội cũng có kết quả xét nghiệm âm tính lần 1.
Giám đốc Sở Y tế Ninh Bình Vũ Mạnh Dương cho biết bệnh nhân N.V.T, 27 tuổi, từ Hàn Quốc về Việt Nam và hiện đang điều trị COVID-19 ở tỉnh này, đã có 2 lần xét nghiệm âm tính, đủ điều kiện xác định khỏi bệnh.
Theo ông Dương, T. điều trị tại Bệnh viện đa khoa tỉnh Ninh Bình từ 4-3 đến nay. Ngày 15-3 vừa qua, bệnh nhân đã có kết quả xét nghiệm âm tính lần thứ 2, cả hai lần xét nghiệm đều được thực hiện tại Viện Vệ sinh dịch tễ trung ương.
Để đảm bảo cẩn trọng, Bệnh viện đã lấy mẫu xét nghiệm lần 3 vào ngày 17-3 và hiện đang chờ kết quả xét nghiệm lần 3, tuy nhiên theo quy định hiện hành thì sau 2 lần xét nghiệm âm tính là đủ điều kiện xác định khỏi bệnh.
T. là bệnh nhân COVID-19 thứ 18 được ghi nhận tại Việt Nam và là bệnh nhân đầu tiên trong số các ca bệnh đợt 2 (cho đến nay là 52 người) được xác định khỏi bệnh.
Ngoài T., 4 bệnh nhân khác cũng đã có kết quả xét nghiệm âm tính lần 1, các bệnh nhân này ở TP.HCM, Đà Nẵng và Hà Nội.
![Bệnh nhân COVID-19 ở Ninh Bình đã hồi phục, 4 ca khác âm tính lần 1](https://cdn.tuoitre.vn/thumb_w/586/2020/3/18/68-ca-covid-15845101273861516019857.jpg)
Bạn có muốn trở thành VIP/Pro trên 24HMoney? Hãy liên hệ với chúng tôi SĐT/ Zalo: 0981 935 283.
Để truyền thông cho doanh nghiệp, vui lòng liên hệ SĐT/ Zalo: 0908 822 699.
Hòm thư: phuongpt@24hmoney.vn
Bình luận