Bệnh nhân 34 đã âm tính lần 1 với Covid-19
81 người tiếp xúc gần với 9 bệnh nhân Covid-19 có nguy cơ lây nhiễm cao đều có kết quả xét nghiệm âm tính.
Ngày 15-3, tại cuộc họp phòng chống Covid-19 tại UBND tỉnh Bình Thuận, Sở Y tế Bình Thuận đã công bố tin vui 82/82 mẫu gởi đi xét nghiệm đều âm tính với Covid-19.
![Bệnh nhân 34 đã âm tính lần 1 với Covid-19](https://storage.googleapis.com/tin-moi-24h-android.appspot.com/cover/599cfb8c1338c45d3b3af0a2a7e92461.jpg)
Thứ trưởng Nguyễn Trường Sơn tại cuộc họp
Cụ thể trong 82 mẫu bệnh phẩm này có 81 mẫu là của những người tiếp xúc gần (F1) với 9 bệnh nhân nhiễm Covid-19 đang điều trị tại Bệnh viện Đa khoa Bình Thuận.
Đặc biệt, bệnh nhân 34 ĐTLT, người đến nay đã lây lan bệnh cho 10 người ở Bình Thuận và TPHCM cũng đã âm tính với Covid-19 lần 1 và đang tiếp tục xét nghiệm lại lần 2.
![Bệnh nhân 34 đã âm tính lần 1 với Covid-19](https://storage.googleapis.com/tin-moi-24h-android.appspot.com/cover/37190371159e88c81dd64072f31bca55.jpg)
Quang cảnh cuộc họp
Cuộc họp có sự tham dự Thứ trưởng Bộ Y tế Nguyễn Trường Sơn và đoàn công tác Bộ Y tế. Sau khi triển khai cuộc họp, Đoàn công tác Bộ Y tế đã đi kiểm tra nơi điều trị và các điểm cách ly tập trung người có nguy cơ nhiễm Covid-19 tại Bình Thuận.
Bạn có muốn trở thành VIP/Pro trên 24HMoney? Hãy liên hệ với chúng tôi SĐT/ Zalo: 0981 935 283.
Để truyền thông cho doanh nghiệp, vui lòng liên hệ SĐT/ Zalo: 0908 822 699.
Hòm thư: phuongpt@24hmoney.vn
Bình luận