Bắt nhanh 2 đối tượng cướp ngân hàng
Ngày 5/3, Phòng Tham mưu Công an TP Hồ Chí Minh cho biết đã bắt hai đối tượng (và đang truy bắt một đối tượng khác) trong vụ xông vào Phòng giao dịch Phú Lợi của Ngân hàng Sacombank trên đường Phạm Thế Hiển (quận 8) để cướp nhưng bất thành.
Khoảng 15h ngày 3/3, Công an quận 8 tiếp nhận tin báo về việc vào lúc 14h25 cùng ngày, 3 đối tượng đi trên 2 xe gắn máy đến Phòng giao dịch Phú Lợi của Ngân hàng Sacombank trên đường Phạm Thế Hiển (phường 7, quận 8), dùng một vật có hình dạng súng yêu cầu nhân viên ngân hàng trên đưa tiền. Tuy nhiên, khi chưa ki6p lấy được tiền thì 2 đối tượng đã vội chạy ra ngoài ngân hàng, lên xe cùng đồng bọn tẩu thoát.
![Bắt nhanh 2 đối tượng cướp ngân hàng](https://cdn.24hmoney.vn/upload/images_cr/2023-03-05/resize/600x600/newfiles/images/2023/03/05/z4157379568953_521e1f55234b56f85-1678004948231.jpg)
Ngay sau khi nhận được tin báo, Ban Giám đốc Công an TP Hồ Chí Minh đã chỉ đạo Công an quận 8 phối hợp các Cục Nghiệp vụ - Bộ Công an, Phòng Cảnh sát hình sự - Công an thành phố và các đơn vị liên quan khẩn trương xác minh, truy bắt đối tượng gây án.
![Bắt nhanh 2 đối tượng cướp ngân hàng](https://cdn.24hmoney.vn/upload/images_cr/2023-03-05/resize/600x600/newfiles/images/2023/03/05/z4157379691566_894ebb5612d50105f-1678004955947.jpg)
Đến 2h ngày 4/3, Công an đã bắt 2 đối tượng gồm Trương Minh Thiện (SN 1989; thường trú quận 1; nơi ở quận 8) và Trương Vĩnh Xương (SN 1989; thường trú quận 5).
![Bắt nhanh 2 đối tượng cướp ngân hàng](https://cdn.24hmoney.vn/upload/images_cr/2023-03-05/resize/600x600/newfiles/images/2023/03/05/z4157379694628_48c151d751ebbacbf-1678004962683.jpg)
Hiện Công an quận 8 tiếp tục phối hợp các đơn vị liên quan truy bắt đối tượng còn lại; đồng thời củng cố hồ sơ, điều tra, xử lý theo quy định.
Bạn có muốn trở thành VIP/Pro trên 24HMoney? Hãy liên hệ với chúng tôi SĐT/ Zalo: 0981 935 283.
Để truyền thông cho doanh nghiệp, vui lòng liên hệ SĐT/ Zalo: 0908 822 699.
Hòm thư: phuongpt@24hmoney.vn
Bình luận