03 Cấp độ hạnh phúc khi mua nhà
1. Tận cùng là khổ
Với những ai ở quê ra HN hay các tp lớn học như Minh thì thời đi học, mới lập nghiệp, rồi lập gia đình lúc đó hạnh phúc là MƠ được có miếng đất nhỏ cắm rùi nhà nhỏ xinh, chui ra chui vô ko chuột, hay ngập mỗi khi mưa,...
Nhớ hồi xưa vợ mình mình mới sinh nhà trọ hở ko lắp đc điều hòa, hè nóng quá còn đi ngủ nhờ ... hạnh phúc lúc đó là MƠ VỀ NGÔI NHÀ CƠ BẢN, TRỤ ĐC LẠI Ở HN là hp lắm rồi.
2. Khi có căn nhà đầu tiên
Căn nhà đầu tiên, Mơ ước thành hiện thực - hạnh phúc. Nếu cuộc đời chỉ như thế thì chẳng có gì phải bàn. Khi mọi thứ lớn lên: gia đình, chi phí, mối quan hệ, vật chất và suy nghĩ, mọi yêu cầu cuộc sống thay đổi theo thời gian thì là lúc TÔI KHỦNG HOẢNG TUỔI 30. CHỚI VỚI, CHƠI VƠI GIỮA DÒNG ĐỜI.
Lúc này, giàu nghèo phân biệt rõ qua các khu đô thị, qua trường học con, qua các bữa ăn, qua cốc nước uống, qua quần áo,...
3. Căn nhà mơ ước 4.0
Căn nhà của mình của 10-15 năm tới
Còn giờ là đi thuê
Bạn có muốn trở thành VIP/Pro trên 24HMoney? Hãy liên hệ với chúng tôi SĐT/ Zalo: 0981 935 283.
Để truyền thông cho doanh nghiệp, vui lòng liên hệ SĐT/ Zalo: 0908 822 699.
Hòm thư: phuongpt@24hmoney.vnBấm theo dõi để nhận thêm nội dung bổ ích từ chuyên gia này.
Tìm hiểu thêm về chuyên gia.Hãy chọn VIP/PRO hàng đầu để nhận kho bài viết chuyên sâu
Bình luận